Đăng Nhập

Vui lòng khai báo chính xác tên truy cập và mật khẩu!

Quên mật khẩu?

Đăng Ký

Bạn phải điền đầy đủ thông tin đăng ký!

[Hỏi đáp sức khỏe] tư vấn thêm giảm cân nhanh sau sinh

Share

forum : ALIEN

on Sat Jul 29, 2017 9:20 am

Các chị em sau sinh không tránh khỏi những khủng hoảng về tinh thần và đặc biệt là những thay đổi về vóc dáng sẽ khiên chị em lo lắng, căng thẳng. Thời giản gần đây dư luận không khỏi hoang mang về tình trạng trầm cảm sau sinh gây ra những hậu họa rất đáng tiếc. Cân nặng sau sinh là vấn đề mà các chị em suy nghĩ nhiều nhất. Làm thể nào giảm cân nhanh sau sinh là một câu hỏi lớn dành cho các chị em.
      Để có được cách giảm cân nhanh sau sinh các bạn hãy cùng chúng tôi theo dõi bài viết dưới đây.

Những nguyên tắc cần tránh để giảm cân nhanh sau sinh
      Các chị em chắc hẳn sẽ bất ngờ về những điều dưới đây, không ít chị em mắc phải những sai lầm dưới đây mà khiến quá trình giảm cân bị ảnh hưởng rất nhiều.
      Những nguyên tắc giúp giảm cân sau sinh nhanh

Ăn kiêng giảm cân ngay sau khi sinh
      Một sai lầm lớn của các mẹ giảm cân nhanh sau khi sinh là ăn kiêng ngay để giảm cân. Cơ thể của các chị em sau khi sinh rất yếu và cần được bổ sung các chất dinh dưỡng để phục hồi được các chức năng tốt nhất. Đặc biệt quan trọng hơn là người mẹ cần đảm bảo nguồn sữa tốt nhất cho em bé.

Các mẹ muốn có được hiệu quả giảm cân nhanh sau sinh hiệu quả thì cần vận động nhẹ nhàng trong phòng để giúp cơ thể thoải mái, hoạt động dễ dàng hơn.

Giảm lượng calo càng nhiều càng tốt
      Một sai lầm khi các chị em áp dụng cách giảm cân nhanh nhất sau khi sinh đó là giảm càng nhiều calo càng tốt. Nếu một ngày các chị em không cung cấp đủ lượng calo mình tiêu thụ sẽ khiến sức khỏe bị giảm sút và ảnh hưởng rất lớn đến sức khỏe cũng như sự phát triển của các em bé.

Các chị em muốn giảm cân nhanh sau sinh cần tăng cường sử dụng các thực phẩm tốt cho sức khỏe mà không thừa lượng calo.
      Giảm lượng calo hấp thụ trong các bữa ăn sẽ rất tốt để giảm cân
      Giảm lượng tinh bột trong bữa ăn
      Một trong nhưng cách giảm cân sau sinh phổ biến hiệu quả là các chị em cắt giảm tinh bột. Tuy nhiên đối với các mẹ sau khi sinh và cho con bú không nên kiêng hẳn tinh bột vì ảnh hưởng đến quá trình phát triển của em bé.

Cách giảm cân sau sinh - Lựa chọn các thực phẩm phù hợp
      Các bạn sẽ có được hiệu quả giảm cân tốt nhất khi lựa chọn được các thực phẩm giảm cân phù hợp với tác dụng vừa giúp bổ sung năng lượng tốt nhất vừa không khiến cơ thể tăng cân. Các sản phẩm được các chị em tin dùng để giảm cân nhanh sau sinh là hoa quả, các loại thịt nạc. Các loại hoa quả có tác dụng giúp các bạn giảm cân như sau: Dưa hấu, dứa, cam, bưởi, bơ… các loại thịt nạc như ức gà, thị bò, cá. Các chị em sau khi sinh sử dụng các thực phẩm này vừa có tác dụng [URL='https://sumbeau.vn/tag/giam-can-nhanh']giảm cân nhanh[/URL] vừa lợi sữa tốt cho quá trình nuôi con bằng sữa mẹ.

Ngoài ra cách giảm cân nhanh nhất sau sinh các bạn hoàn toàn có thể chi nhỏ các bữa ăn của mình ra làm từ 3 bữa lên 5 bữa hoặc 6 bữa mỗi ngày để tránh tình trạng cơ thể bị bỏ đói.

Cách giảm cân nhanh sau sinh bằng các bài tập
      Các chị em sau sinh thường sẽ không có nhiều thời gian để đến các phòng tập thể dục. Để có được hiệu quả giảm cân các chị em cần phải sử dụng kết hợp chế độ ăn uống với các bài tập thể dục nhẹ nhàng trong lúc em bé ngủ.

Cách giảm cân sau sinh nhanh nhất - Tập thể đục

Bài tập yoga
      Yoga là một trong những bài tập thể dục chủ yếu giúp các chị em giảm cân nhanh sau sinh hiệu quả. Yoga giúp chị em đẩy được những độc tố cũng như tiêu hao lượng mỡ thừa ở cơ thể của mình tốt nhất. Mỗi ngày chị em có thể dành tủ 30 đến 45 phút để luyện các bài tập yoga nhẹ nhàng.

Đi bộ cũng là một lựa chọn giảm cân sau sinh
      Một cách giảm cân nhanh sau sinh đơn giản nữa là các chị em có thể đi bộ bằng xe đẩy kết hợp đưa em bé đi dạo. Hoặc có thể dành ra 15 - 30 phút mỗi ngày để đi lại cũng là một phương pháp giúp giảm cân nhanh sau sinh một cách hiệu quả.

Những cách giảm cân nhanh sau sinh rất đơn giản và dễ thực hiện, các chị em hãy kiên trì sẽ lấy lại vóc dáng chữ S thời con gái của mình nhẹ nhàng nhất.

--LƯU Ý: Hiệu quả của phương pháp còn phụ thuộc vào cơ địa của người sử dụng. Để tránh tác dụng không mong muốn, bạn nên nhận tư vấn từ các chuyên gia trước khi áp dụng --
      nguồn: https://sumbeau.vn/giam-can-nhanh-sau-sinh